Thông số kỹ thuật Accura 2300
| Danh mục | Thông tin chi tiết |
| Nguồn điện | |
| Tên cổng | L+, N- |
| Loại đầu nối | Khối đầu nối dạng rào chắn (M3.5 / đầu bulong Ø6) |
| Đặc điểm dây dẫn / lực siết | 0.34 – 4.0 mm² (22 – 12 AWG), đồng / Tối đa 1.4 Nm (14 kgf-cm, 12 lbf-in) |
| Đánh giá nhiệt độ dây dẫn | Trên 70 °C |
| Nguồn điện1 | AC 100 – 240 V, DC 100 – 300 V, CAT II |
| Tần số | 50/60 Hz |
| Điện áp chịu đựng | AC 3,000 V RMS, 60 Hz trong 1 phút |
| Môi trường hoạt động | Mức độ ô nhiễm 2 |
| Tiêu thụ điện | Tối đa 20 W (Thay đổi theo số lượng module Accura 2350 kết nối) |
| Dòng khởi động2 | Đỉnh 31 A, thời gian ít hơn 1 msec (AC 220 V) |
| Đỉnh 11 A, thời gian ít hơn 200 μsec (DC 110 V) | |
| Nối đất | |
| Tên cổng | |
| Loại đầu nối | Khối đầu nối dạng rào chắn (M3.5 / đầu bulong Ø6) |
| Đặc điểm dây dẫn / lực siết | 2.5 – 4.0 mm² (14 – 12 AWG), đồng / Tối đa 1.4 Nm (14 kgf-cm, 12 lbf-in) |
| Đánh giá nhiệt độ dây dẫn | Trên 70 °C |
| Điện áp đầu vào | |
| Tên cổng | V1, V2, V3, VN |
| Loại đầu nối | Khối đầu nối dạng rào chắn (M4 / đầu bulong Ø7) |
| Đặc điểm dây dẫn / lực siết | 0.34 – 2.5 mm² (22 – 14 AWG), đồng / Tối đa 1.1 Nm (12 kgf-cm, 10 lbf-in) |
| Đánh giá nhiệt độ dây dẫn | Trên 70 °C |
| Burden | 0.01 VA/phase @ 220 V |
| Điện áp chịu đựng | AC 3,000 V RMS, 60 Hz trong 1 phút |
| Trở kháng | 10 MΩ/phase |
| Phân loại đo lường | Category Ⅲ |
| Truyền thông nội bộ với các module Accura 2350 | |
| Truyền thông chuyên dụng | Kết nối với nhiều module Accura 2350 |
| Tên cổng | RJ12–1, RJ12–2 (2 cổng) |
| Loại đầu nối | RJ12 |
| Giao thức | Giao thức chuyên dụng của nhà sản xuất |
| Số lượng module kết nối tối đa | Tối đa 15 module mỗi cổng3 |
| Tổng chiều dài5 của dây điện thoại 6C4 | Tối đa 6 m mỗi cổng |
| Truyền thông bên ngoài với hệ thống chính | |
| Ethernet | |
| Tên cổng | Ethernet1, Ethernet2 (2 cổng) |
| Loại đầu nối | RJ45 |
| Giao thức | Modbus TCP |
| Cáp Ethernet | STP (Cặp xoắn bọc lưới) / SFTP (Cặp xoắn bọc lưới và bọc giấy bạc) Cat 5e |
| Tốc độ truyền thông | 100 Base–TX (100 Mbps/Full Duplex) |
| Phương pháp dây dẫn | Kết nối sao, chuỗi daisy, kết nối vòng |
| RS–48514 | |
| Tên cổng | Ta(TRX+), Tb(TRX-), (Ground) |
| Loại đầu nối | Khối đầu nối dạng vít (có thể cắm) |
| Giao thức | Modbus RTU |
| Đặc điểm dây dẫn | UL 2919 RS-485 1P/2P 0.25 – 4.0 mm² (24 – 12 AWG), cặp xoắn bọc lưới6 |
| Chiều dài cáp | Tối đa 1,219 m (4,000 ft) |
| Tốc độ truyền thông | 1,200 – 115,2007 bps |
| Số lượng module kết nối tối đa | Tối đa 32 module mỗi bus7 |
| Đầu vào/ra kỹ thuật số8 | |
| Đầu vào kỹ thuật số | |
| Tên cổng | DI1, DI2, DIG |
| Loại đầu nối | Khối đầu nối dạng rào chắn (M3 / đầu bulong Ø5.5) |
| Loại đầu vào | 2 kênh, liên lạc khô (nối đất chung) |
| Đặc điểm dây dẫn / lực siết | 0.34 – 2.5 mm² (22 – 14 AWG), đồng / Tối đa 1.1 Nm (12 kgf-cm, 10 lbf-in) |
| Đánh giá | DC 5 V (tự kích hoạt) |
| Cách ly | Tối đa 300 V |
| Độ rộng xung tối thiểu | 1 giây |
| Đầu ra kỹ thuật số | |
| Tên cổng | DO, DOG |
| Loại đầu nối | Khối đầu nối dạng rào chắn (M3 / đầu bulong Ø5.5) |
| Đặc điểm dây dẫn / lực siết | 0.34 – 2.5 mm² (22 – 14 AWG), đồng / Tối đa 1.1 Nm (12 kgf-cm, 10 lbf-in) |
| Liên lạc đầu ra | 1 kênh, Rơle dạng A |
| Loại đầu ra | Chốt, Xung không đếm được/đếm được9, Xung định kỳ9 |
| Cách ly | AC 3,000 V trong 1 phút |
| Đánh giá tối đa | AC 240 V 5 A, DC 110 V 0.3 A, DC 30 V 5 A |
| Đo lường điện áp | |
| Phương pháp dây dẫn | 3P4W, 3P3W, 1P3W, 1P2W |
| Tần suất lấy mẫu | 512 mẫu/chu kỳ |
| Đo tần số | 42 – 69 Hz |
| Điện áp | Dải đo lường (đảm bảo độ chính xác): AC 35 – 277 V L-N (Dây đến trung tính), AC 60 – 480 V L-L (cho hệ thống Delta11 & Y không nối đất) |
| Độ chính xác | ±0.2 % Reading |
| Giá trị đo tối thiểu | AC 5 V L-N / 9 V L-L |
| Dữ liệu đo lường | Điện áp dây đến trung tính, Điện áp dây đến dây, Tần số, Thành phần cơ bản12,13, Hài12,13 ,THD, Biểu đồ vector (pha)13, Điện áp dư13, 14, Mất cân bằng theo thành phần đối xứng (dãy không đối xứng hoặc dãy âm) 13/ tiêu chuẩn NEMA13 |
| Chất lượng điện | |
| Dip (Sụt áp), Swell (Tăng áp) | Giá trị điện áp RMS đo được trong 1 chu kỳ (cập nhật mỗi nửa chu kỳ) |
| Điện áp hài | Bậc hài: Tới bậc thứ 50 |
| Dữ liệu đo lường | THD, Biên độ của từng bậc hài |
| Mất cân bằng điện áp13 | Điện áp dây đến trung tính/dây đến dây theo tiêu chuẩn NEMA, Mất cân bằng điện áp dãy không đối xứng/dãy |
| Trọng lượng | 550 g |
Kích thước Accura 2300

Liên hệ
Công ty TNHH Hải Phòng Tech là đại lý phân phối chính thức của hãng ROOTECH. Quý khách vui lòng liên hệ Hải Phòng Tech để nhận được báo giá ưu đãi nhất.



































