Thông số kỹ thuật SF4B-A28C
| Mục | Thông số kỹ thuật |
|---|---|
| Mã sản phẩm | SF4B-A28C |
| Tên sản phẩm | Rèm chắn sáng an toàn loại nhỏ [Loại 4 PLe SIL3] |
| Chi tiết sản phẩm | Vật thể cảm biến tối thiểu ø45 mm (khoảng cách tia 40 mm) |
| Giá sản phẩm | Vui lòng liên hệ văn phòng của chúng tôi |
| Số kênh tia | 28 |
| Chiều cao bảo vệ | 1.143,4 mm |
| Tiêu thụ dòng điện | Bộ phát: 70 mA hoặc thấp hơn Bộ thu: 85 mA hoặc thấp hơn |
| PFHD | 2.9 × 10-9 (Lưu ý) Xác suất lỗi nguy hiểm mỗi giờ. |
| MTTFD | 100 năm hoặc hơn (Lưu ý) Thời gian trung bình đến lỗi nguy hiểm. |
| Khối lượng tịnh (Tổng bộ phát và bộ thu) | khoảng 1.600 g |
| Tiêu chuẩn áp dụng: Tiêu chuẩn quốc tế | IEC 61496-1 / 2 (Loại 4), ISO 13849-1:2015 (Cấp 4, PLe), IEC 61508-1 đến 3 (SIL3) |
| Tiêu chuẩn áp dụng: Nhật Bản | JIS B 9704-1 / 2 (Loại 4), JIS B 9705-1 (Cấp 4), JIS C 0508 (SIL3) |
| Tiêu chuẩn áp dụng: Châu Âu | EN 61496-1 (Loại 4), EN ISO 13849-1:2015 (Cấp 4, PLe), EN 61508-1 đến 3 (SIL3), EN 55011, EN 50178, EN 61000-6-2 (Lưu ý) Liên quan đến Chỉ thị Máy móc EU, Cơ quan Thông báo, TÜV SÜD, đã chứng nhận với Giấy chứng nhận kiểm tra loại. |
| Tiêu chuẩn áp dụng: Bắc Mỹ | ANSI / UL 61496-1 / 2 (Loại 4), ANSI / UL 508, CAN / CSA 61496-1 / 2 (Loại 4), CAN / CSA C22.2 No.14, OSHA 1910.212, OSHA 1910.217 (C), ANSI B11.1 đến B11.19, ANSI / RIA 15.06 (Lưu ý) Liên quan đến các tiêu chuẩn ở Hoa Kỳ / Canada, Cơ quan Thông báo, TÜV SÜD, đã chứng nhận dấu CTÜVUS. |
| Quy định và chứng nhận áp dụng | Dấu CE (Chỉ thị Máy móc, Chỉ thị EMC, Chỉ thị RoHS), Dấu UKCA [Quy định về Cung cấp Máy móc (An toàn), Quy định EMC, Quy định RoHS], Chứng nhận TÜV SÜD, Chứng nhận TÜV SÜD (Hoa Kỳ, Canada) |
| Phạm vi hoạt động | 0.3 đến 7 m (Lưu ý) Phạm vi hoạt động là khoảng cách cài đặt có thể có giữa bộ phát và bộ thu. |
| Khoảng cách tia | 40 mm |
| Vật thể cảm biến tối thiểu | Vật thể mờ ø 45 mm (Lưu ý) Trong trường hợp chức năng bỏ qua (blanking) có hiệu lực, chế độ hoạt động sẽ thay đổi. |
| Góc khẩu độ hiệu dụng | ±2.5° hoặc thấp hơn [đối với phạm vi hoạt động vượt quá 3 m (tuân thủ IEC 61496-2 / ANSI/UL 61496-2)] |
| Điện áp nguồn | 24 V DC ±10 % Gợn sóng P-P 10 % hoặc thấp hơn |
| Đầu ra điều khiển (OSSD 1, OSSD 2) | Transistor cực thu hở PNP / Transistor cực thu hở NPN (phương pháp chuyển mạch) Đối với: Đối với: |
| Đầu ra điều khiển (OSSD 1, OSSD 2): Chế độ hoạt động | BẬT khi tất cả các kênh tia được nhận, TẮT khi một hoặc nhiều kênh tia bị ngắt (Cũng TẮT trong trường hợp có bất kỳ lỗi nào trong rèm chắn sáng an toàn hoặc tín hiệu đồng bộ) (Lưu ý) Trong quá trình “muting”, đầu ra điều khiển sẽ không tắt ngay cả khi các tia bị ngắt. (Lưu ý) Khi chức năng bỏ qua (blanking) được kích hoạt, chế độ hoạt động sẽ thay đổi. |
| Đầu ra điều khiển (OSSD1, OSSD2): Mạch bảo vệ | Tích hợp |
| Thời gian phản hồi | Phản hồi TẮT: 14 ms hoặc thấp hơn Phản hồi BẬT: 80 đến 90 ms |
| Đầu ra phụ trợ (Đầu ra không an toàn) | Transistor cực thu hở PNP / Transistor cực thu hở NPN (phương pháp chuyển mạch) Đối với: Đối với: |
| Đầu ra phụ trợ (Đầu ra không an toàn): Chế độ hoạt động | TẮT khi đầu ra điều khiển BẬT, BẬT khi đầu ra điều khiển TẮT (Cài đặt mặc định của nhà máy, chế độ hoạt động có thể thay đổi bằng bộ điều khiển cầm tay SFB-HC.) |
| Đầu ra phụ trợ (Đầu ra không an toàn): Mạch bảo vệ | Tích hợp |
| Đầu ra muting phụ trợ | – |
| Đầu ra muting phụ trợ: Chế độ hoạt động | – |
| Đầu ra muting phụ trợ: Mạch bảo vệ | – |
| Chức năng ELCA | Tích hợp (giảm thiểu nhiễu lẫn nhau tự động) |
| Chức năng dừng phát xạ | Tích hợp |
| Chức năng khóa liên động | Tích hợp [Đặt lại thủ công / Tự động đặt lại] (Lưu ý) Có thể chuyển đổi giữa đặt lại thủ công và tự động đặt lại tùy thuộc vào trạng thái dây nối. |
| Chức năng giám sát thiết bị ngoại vi | Tích hợp |
| Chức năng ghi đè | – |
| Chức năng muting | – |
| Chức năng chỉ báo đa mục đích lớn | – |
| Các chức năng tùy chọn | Bỏ qua cố định (Fixed blanking), bỏ qua trôi nổi (floating blanking), điều khiển lượng phát xạ ánh sáng, chuyển đổi đầu ra phụ trợ, bảo vệ, thay đổi cài đặt khóa liên động, thay đổi cài đặt giám sát rơle ngoài (Lưu ý) Khi sử dụng chức năng tùy chọn, cần có bộ điều khiển cầm tay SFB-HC. |
| Mức độ ô nhiễm | 3 |
| Độ cao hoạt động | 2.000 m hoặc thấp hơn (Lưu ý) Không sử dụng hoặc bảo quản trong môi trường có áp suất khí quyển bằng hoặc cao hơn áp suất khí quyển ở độ cao 0 m. |
| Khả năng chống chịu môi trường: Mức độ bảo vệ | IP65 (IEC) |
| Khả năng chống chịu môi trường: Nhiệt độ môi trường xung quanh | -10 đến +55 °C (Không cho phép đọng sương hoặc đóng băng), Bảo quản: –25 đến +60 °C |
| Khả năng chống chịu môi trường: Độ ẩm môi trường xung quanh | 30 đến 85 % RH, Bảo quản: 30 đến 85 % RH |
| Chiếu sáng môi trường xung quanh | Đèn sợi đốt: 3.500 lux hoặc thấp hơn tại mặt nhận ánh sáng |
| Khả năng chống chịu môi trường: Khả năng chịu điện áp | 1.000 V AC trong một phút. giữa tất cả các cực cấp nguồn được kết nối với nhau và vỏ máy |
| Khả năng chống chịu môi trường: Điện trở cách điện | 20 MΩ hoặc hơn, với máy đo megger 500 V DC giữa tất cả các cực cấp nguồn được kết nối với nhau và vỏ máy |
| Khả năng chống chịu môi trường: Khả năng chống rung | Tần số 10 đến 55 Hz, biên độ 0.75 mm theo phương X, Y và Z trong hai giờ mỗi phương |
| Khả năng chống chịu môi trường: Khả năng chống sốc | Gia tốc 300 m/s2 (khoảng 30 G) theo phương X, Y và Z ba lần mỗi phương |
| Bộ phát xạ | LED hồng ngoại (Bước sóng phát xạ đỉnh: 850 nm) |
| Vật liệu | Vỏ máy: Polycarbonate |
| Cáp | Cáp PVC chịu nhiệt 8 lõi, 0.15 mm2 (dây nguồn: 0.2 mm2), dài 5 m |
| Nối dài cáp | Có thể nối dài lên tổng cộng 50 m đối với cáp 0.2 mm2 trở lên (Lưu ý) Khi nối dài dây đồng bộ+ (màu cam) và dây đồng bộ- (màu cam / đen) bằng cáp khác cáp chuyên dụng, hãy sử dụng cáp xoắn đôi có bọc chống nhiễu 0.2 mm2 trở lên. |
| Phụ kiện | – |
“`
Liên hệ
Công ty TNHH Hải Phòng Tech là đại lý phân phối chính thức của hãng PANASONIC. Quý khách vui lòng liên hệ Hải Phòng Tech để nhận được báo giá ưu đãi nhất.





















