Thông số kỹ thuật SF4C-H24-J05
| Mục | Thông số kỹ thuật |
|---|---|
| Mã sản phẩm | SF4C-H24-J05 |
| Tên sản phẩm | Cảm biến vùng siêu mỏng [Loại 4 PLe SIL3] |
| Chi tiết sản phẩm | Vật thể cảm biến tối thiểu ø25 mm (bước tia 20 mm) [Loại có sẵn cáp đấu nối] |
| Giá sản phẩm | Vui lòng liên hệ văn phòng của chúng tôi |
| Số kênh tia | 24 |
| Chiều cao bảo vệ | 480 mm |
| Tiêu thụ dòng điện: Đèn báo đa năng tắt | Bộ phát: 75 mA hoặc thấp hơn Bộ thu: 95 mA hoặc thấp hơn |
| Tiêu thụ dòng điện: Đèn báo đa năng bật | Bộ phát: 120 mA hoặc thấp hơn Bộ thu: 145 mA hoặc thấp hơn |
| PFH | 1,72 × 10-9 |
| MTTFD | 299 năm |
| Trọng lượng tịnh (Tổng bộ phát và bộ thu) | Khoảng 460 g |
| Quy định và chứng nhận áp dụng | Dấu CE (Chỉ thị Máy móc, Chỉ thị EMC, Chỉ thị RoHS), Dấu UKCA [Quy định về Cung cấp Máy móc (An toàn), Quy định EMC, Quy định RoHS], Chứng nhận TÜV SÜD (Hoa Kỳ, Canada), Dấu KCs của Hàn Quốc (Lưu ý) (Lưu ý) Khi sử dụng thiết bị này tại Hàn Quốc với dấu KCs, hãy đảm bảo nối đất với phía 0V (đầu ra PNP). |
| Bước tia | 20 mm |
| Vật thể cảm biến tối thiểu | Vật thể mờ ø25 mm (Lưu ý) Khi sử dụng chức năng triệt tiêu trôi nổi (floating blanking), kích thước của vật thể cảm biến tối thiểu sẽ thay đổi. |
| Điện áp nguồn | 24 V DC +10-15 % Gợn sóng P-P 10 % hoặc thấp hơn |
| Đầu ra điều khiển (OSSD 1, OSSD 2) | Transistor hở cực thu PNP / Transistor hở cực thu NPN (phương pháp chuyển mạch)(Lưu ý) [Khi chọn đầu ra PNP] – Dòng nguồn tối đa: 200 mA – Điện áp áp dụng: giống điện áp nguồn (giữa đầu ra điều khiển và +V) – Điện áp dư: 2,5 V hoặc thấp hơn (dòng nguồn 200 mA, khi sử dụng cáp dài 10 m) – Dòng rò: 200 micro A hoặc thấp hơn (bao gồm cả điều kiện tắt nguồn) – Công suất tải tối đa: 1 µF (không tải đến dòng đầu ra tối đa) – Điện trở dây tải: 3 Ω hoặc thấp hơn [Khi chọn đầu ra NPN] – Dòng tiêu thụ tối đa: 200 mA – Điện áp áp dụng: giống điện áp nguồn (giữa đầu ra điều khiển và 0 V) – Điện áp dư: 2,5 V hoặc thấp hơn (dòng tiêu thụ 200 mA, khi sử dụng cáp dài 10 m) – Dòng rò: 200 micro A hoặc thấp hơn (bao gồm cả điều kiện tắt nguồn) – Công suất tải tối đa: 1 µF (không tải đến dòng đầu ra tối đa) – Điện trở dây tải: 3 Ω hoặc thấp hơn (Lưu ý) Khi sử dụng thiết bị này tại Hàn Quốc với dấu KCs, hãy đảm bảo nối đất với phía 0V (đầu ra PNP). |
| Đầu ra điều khiển (OSSD1, OSSD2): Mạch bảo vệ | Tích hợp sẵn |
| Thời gian đáp ứng | Đáp ứng TẮT: 7 ms hoặc thấp hơn Đáp ứng BẬT: 90 ms hoặc thấp hơn |
| Đầu ra phụ (Đầu ra không an toàn) | Transistor hở cực thu PNP / Transistor hở cực thu NPN (phương pháp chuyển mạch)(Lưu ý) [Khi chọn đầu ra PNP] – Dòng nguồn tối đa: 100 mA – Điện áp áp dụng: giống điện áp nguồn (giữa đầu ra phụ và +V) – Điện áp dư: 2,5 V hoặc thấp hơn (dòng nguồn 100 mA, khi sử dụng cáp dài 10 m) [Khi chọn đầu ra NPN] – Dòng tiêu thụ tối đa: 100 mA – Điện áp áp dụng: giống điện áp nguồn (giữa đầu ra phụ và 0 V) – Điện áp dư: 2,5 V hoặc thấp hơn (dòng tiêu thụ 100 mA, khi sử dụng cáp dài 10 m) (Lưu ý) Khi sử dụng thiết bị này tại Hàn Quốc với dấu KCs, hãy đảm bảo nối đất với phía 0V (đầu ra PNP). |
| Đầu ra phụ (Đầu ra không an toàn): Mạch bảo vệ | Tích hợp sẵn |
| Mức độ ô nhiễm | 3 |
| Khả năng chống chịu môi trường: Cấp bảo vệ | IP67 / IP65 (IEC) |
| Khả năng chống chịu môi trường: Nhiệt độ môi trường | -10 đến +55 °C (Không cho phép đọng sương hoặc đóng băng)(Lưu ý), Lưu trữ: -25 đến +60 °C (Lưu ý) Khi sử dụng đèn báo đa năng lớn, nhiệt độ môi trường giới hạn trên cho phép là +50 °C và đầu ra điều khiển (OSSD1/2) không được vượt quá 100 mA. |
| Khả năng chống chịu môi trường: Độ ẩm môi trường | 30 đến 85 % RH, Lưu trữ: 30 đến 85 % RH |
| Chiếu sáng môi trường | Đèn sợi đốt: 5.000 lx hoặc thấp hơn tại mặt nhận sáng |
| Khả năng chống chịu môi trường: Khả năng chịu điện áp | 1.000 V AC trong một phút. giữa tất cả các đầu cuối nguồn được kết nối với nhau và vỏ |
| Khả năng chống chịu môi trường: Điện trở cách điện | 20 MΩ trở lên, với máy đo điện trở 500 V DC giữa tất cả các đầu cuối nguồn được kết nối với nhau và vỏ |
| Khả năng chống chịu môi trường: Khả năng chống rung | Tần số 10 đến 55 Hz, biên độ kép 0,75 mm theo các hướng X, Y và Z trong hai giờ mỗi lần |
| Phần tử phát xạ | LED hồng ngoại (Bước sóng phát xạ đỉnh: 855 nm) |
| Vật liệu | Vỏ: Hợp kim Polycarbonate Bề mặt cảm biến: Hợp kim Polycarbonate |
| Cáp | Cáp PVC chịu nhiệt 12 lõi 0,15 mm², dài 0,5 m có đầu nối |
| Mở rộng cáp | Có thể mở rộng lên đến 30 m cho cả cáp tùy chọn của bộ phát và bộ thu (Lưu ý 1) : Khi mở rộng cáp của bộ phát và bộ thu, hãy đảm bảo tổng chiều dài đo được của tất cả các cáp (cáp đơn vị chính và cáp kết nối) không vượt quá 30 m. (Lưu ý 2) : Khi mở rộng dây đồng bộ + (màu cam) và dây đồng bộ – (màu cam / đen) bằng cáp khác với cáp chuyên dụng, hãy sử dụng cáp xoắn đôi có che chắn 0,2 mm² trở lên. |