Thông số kỹ thuật SF2C-H16
| Mục | Thông số kỹ thuật |
|---|---|
| Số sản phẩm | SF2C-H16-N |
| Mã số sản phẩm | SF2C-H16-N |
| Số kênh chùm tia | 16 |
| Chiều cao bảo vệ | 320 mm 12,598 trong |
| Tiêu thụ hiện tại: Đèn báo đa năng lớn tắt | Bộ phát: 30 mA hoặc ít hơn Bộ thu: 30 mA hoặc ít hơn |
| Tiêu thụ hiện tại: Đèn báo đa năng lớn sáng lên | Bộ phát: 40 mA hoặc ít hơn Bộ thu: 35 mA hoặc ít hơn |
| PFH D | 3,86 × 10-9 (Lưu ý) Xác suất xảy ra sự cố nguy hiểm mỗi giờ. |
| MTTF D | 100 năm hoặc hơn (Lưu ý) Thời gian trung bình dẫn đến hỏng hóc nguy hiểm. |
| Trọng lượng tịnh (Tổng của bộ phát và bộ thu) | Khoảng 400 g |
| Tiêu chuẩn áp dụng: Tiêu chuẩn quốc tế | IEC 61496-1 / 2 (Loại 2), ISO 13849-1:2015 (Loại 2, PLc), IEC 61508-1 đến 3 (SIL 1) |
| Tiêu chuẩn áp dụng: Nhật Bản | JIS B 9704-1 / 2 (Loại 2), JIS B 9705-1 (Loại 2), JIS C 0508-1 đến 3 (SIL 1) |
| Tiêu chuẩn áp dụng: Châu Âu | EN 61496-1 (Loại 2), EN ISO 13849-1:2015 (Loại 2, PLc), EN 61508-1 đến 3 (SIL 1), EN 55011, EN 50178, EN 61000-6-2 (Lưu ý) Liên quan đến Chỉ thị máy móc của EU, một Cơ quan được thông báo, TÜV SÜD, đã cấp chứng chỉ kiểm tra loại. |
| Tiêu chuẩn áp dụng: Bắc Mỹ | ANSI / UL 61496-1 / 2 (Loại 2), ANSI / UL 508, CAN / CSA 61496-1 / 2 (Loại 2), CAN / CSA C22.2 Số 14, ANSI / RIA 15.06 (Lưu ý) Về các tiêu chuẩn tại Hoa Kỳ/Canada, một Cơ quan được thông báo, TÜV SÜD, đã chứng nhận nhãn hiệu CTÜVUS. |
| Quy định và chứng nhận áp dụng | Đánh dấu CE (Chỉ thị máy móc, Chỉ thị EMC, Chỉ thị RoHS), Đánh dấu UKCA [Quy định về cung cấp máy móc (An toàn), Quy định EMC, Quy định RoHS], chứng nhận TÜV SÜD |
| Phạm vi hoạt động | 0,1 đến 3 m 0,328 đến 9,843 ft |
| Bước chùm tia | 20 mm 0,787 trong |
| Đối tượng cảm biến tối thiểu | ø25 mm ø0.984 trong vật thể mờ đục |
| Góc khẩu độ hiệu quả | cộng hoặc trừ 5℃ hoặc ít hơn [cho phạm vi hoạt động vượt quá 3 m 9.843 ft (tuân theo IEC 61496-2 / ANSI/UL 61496-2)] |
| Điện áp nguồn | 24 V DC cộng hoặc trừ 20% Độ gợn PP 10% hoặc ít hơn |
| Đầu ra điều khiển (OSSD) | – Dòng điện chìm tối đa: 200mA – Điện áp áp dụng: giống như điện áp cung cấp (giữa đầu ra điều khiển và -0V) – Điện áp dư: 2,5V trở xuống (dòng điện chìm 200mA, khi sử dụng cáp dài 10m) – Dòng điện rò rỉ: 200micro A trở xuống (điều kiện nguồn điện TẮT) – Khả năng tải tối đa: 2,2micro F (Không tải đến dòng điện đầu ra tối đa) – Điện trở dây tải: 3Ω trở xuống |
| Đầu ra điều khiển (OSSD): Chế độ hoạt động | BẬT khi tất cả các kênh chùm tia được nhận, TẮT khi một hoặc nhiều kênh chùm tia bị gián đoạn (TẮT cũng trong trường hợp có bất kỳ trục trặc nào trong màn chắn sáng an toàn hoặc tín hiệu đồng bộ hóa) |
| Đầu ra điều khiển (OSSD): Mạch bảo vệ | Hợp nhất |
| Thời gian đáp ứng | Phản hồi TẮT: 20 ms hoặc ít hơn Phản hồi BẬT: 80 đến 100 ms |
| Khóa đầu ra (SSD) | – Dòng điện chìm tối đa: 60mA – Điện áp áp dụng: giống như điện áp cung cấp (giữa đầu ra khóa và -0V) – Điện áp dư: 2,5V trở xuống (dòng điện chìm 60mA, khi sử dụng cáp dài 10m) – Dòng điện rò rỉ: 200micro A trở xuống (điều kiện nguồn điện TẮT) – Khả năng tải tối đa: 2,2micro F (Không tải đến dòng điện đầu ra tối đa) – Điện trở dây tải: 3Ω trở xuống |
| Khóa đầu ra (SSD): Chế độ hoạt động | BẬT trong quá trình hoạt động bình thường, TẮT trong quá trình khóa (Lưu ý) Nếu bộ phát vào trạng thái khóa và ánh sáng từ bộ phát đi vào bộ thu, thông tin khóa sẽ được truyền đi và đầu ra khóa (SSD) sẽ TẮT. |
| Đầu ra khóa (SSD): Mạch bảo vệ | Hợp nhất |
| Chức năng ngăn ngừa nhiễu | Hợp nhất |
| Kiểm tra chức năng nhập liệu | Hợp nhất |
| Chức năng chỉ báo đa năng lớn | Hợp nhất |
| Mức độ ô nhiễm | 3 |
| Độ cao hoạt động | 2.000 m 6561.680 ft trở xuống (Lưu ý) Không sử dụng hoặc lưu trữ trong môi trường có áp suất bằng áp suất khí quyển hoặc cao hơn ở độ cao 0 m. |
| Khả năng chống chịu môi trường: Mức độ bảo vệ | IP65, IP67 (IEC) |
| Khả năng chịu đựng môi trường: Nhiệt độ môi trường xung quanh | -10 đến +55 ℃ +14 đến +131 ℉ (Không được ngưng tụ sương hoặc đóng băng), Bảo quản: – 25 đến +60 ℃ – 13 đến +140 ℉ |
| Khả năng chịu đựng môi trường: Độ ẩm môi trường xung quanh | 30 đến 85% RH, Lưu trữ: 30 đến 85% RH |
| Độ rọi xung quanh | Ánh sáng sợi đốt: 5.000 ℓx hoặc nhỏ hơn tại mặt tiếp nhận ánh sáng |
| Khả năng chịu đựng môi trường: Khả năng chịu điện áp | 1.000 V AC trong một phút giữa tất cả các đầu nối nguồn được kết nối với nhau và vỏ bọc |
| Khả năng chống chịu môi trường: Khả năng cách điện | 20 MΩ hoặc hơn, với megmeter 500 V DC giữa tất cả các đầu nối nguồn được kết nối với nhau và vỏ bọc |
| Khả năng chống chịu môi trường: Khả năng chống rung | Tần số 10 đến 55 Hz, 0,75 mm 0,030 ở biên độ kép theo các hướng X, Y và Z trong hai giờ mỗi hướng |
| Khả năng chống chịu môi trường: Chống va đập | Gia tốc 300 m/s2 ( khoảng 30 G) theo các hướng X, Y và Z ba lần mỗi hướng |
| Nguyên tố phát ra | Đèn LED hồng ngoại (Bước sóng phát xạ cực đại: 850 nm 0,034 mil ) |
| Cáp | Cáp PVC chịu nhiệt 5 lõi 0,16 mm2 , dài 3 m 9,842 ft |
| Mở rộng cáp | Có thể kéo dài tối đa 50m cho cáp 0,3mm2 trở lên |
| Vật liệu | Vỏ: Hợp kim polycarbonate Bề mặt cảm biến: Hợp kim polycarbonate MS-SFC-1 (Giá đỡ tiêu chuẩn): Thép không gỉ (SUS) |
| Phụ kiện | MS-SFC-1 (Giá đỡ tiêu chuẩn): 1 bộ SF4C-TR25 (Thanh thử): 1 số. |
Kích thước SF2C-H16

Liên hệ
Công ty TNHH Hải Phòng Tech là đại lý phân phối chính thức của hãng PANASONIC. Quý khách vui lòng liên hệ Hải Phòng Tech để nhận được báo giá ưu đãi nhất.





















