Thông số kỹ thuật E5CN-Q2MT-500
| Thông số | Chi tiết |
| Nguồn cấp điện | 100 đến 240 VAC, 50/60 Hz, công suất tối đa: 7.5 VA (max.) |
| Cảm biến đầu vào | – Cảm biến nhiệt độ: Thermocouple: K, J, T, E, L, U, N, R, S, B, W, PL II; Pt100/JPt100 Thermometer |
| – Cảm biến hồng ngoại (ES1B): 10–70°C, 60–120°C, 115–165°C, 140–260°C | |
| – Đầu vào điện áp: 0 đến 50 mV | |
| – Đầu vào analog: Dòng điện: 4–20 mA hoặc 0–20 mA, Điện áp: 1–5 V, 0–5 V, 0–10 V | |
| Phương pháp điều khiển | ON/OFF hoặc 2-PID với tự động điều chỉnh (auto-tuning) |
| Đầu ra điều khiển | – Đầu ra Relay: SPST-NO, 250 VAC, 3 A (tải điện trở), tuổi thọ điện: 100.000 chu kỳ (tối thiểu), tải tối thiểu: 5 V, 10 mA |
| – Đầu ra điện áp (cho SSR): 12 VDC ±15% (PNP), dòng tải tối đa: 21 mA, bảo vệ ngắn mạch | |
| – Đầu ra dòng điện: 4–20 mA DC / 0–20 mA DC, tải tối đa: 600 Ω | |
| Đầu ra Relay lâu dài | SPST-NO, 250 VAC, 3 A (tải điện trở), tuổi thọ điện: 1.000.000 chu kỳ (tải DC không thể kết nối), tải điện áp: 75 đến 250 VAC, tải tối thiểu: 5 V, 10 mA |
| Đầu ra phụ | Tối đa 1 hoặc 2 đầu ra (tuỳ thuộc vào mẫu mã) |
| Đầu vào sự kiện | 2 đầu vào |
| – Đầu vào tiếp xúc ngoài: ON: 1 kΩ tối đa, OFF: 100 kΩ tối thiểu | |
| – Đầu vào không tiếp xúc: ON: Điện áp dư: 1.5 V tối đa, OFF: Dòng rò: 0.1 mA tối đa | |
| Nguồn điện ngoài cho cảm biến ES1B | 12 VDC ±10%, 20 mA (có bảo vệ ngắn mạch) |
| Cài đặt và hiển thị | – Cài đặt: Cài đặt kỹ thuật số qua phím trên bảng điều khiển |
| – Hiển thị: Màn hình số 11 đoạn và các chỉ báo riêng biệt (có thể có hiển thị 7 đoạn) | |
| – Chiều cao ký tự: PV: 11 mm, SV: 6.5 mm | |
| Chức năng khác | Đầu ra thủ công, điều khiển sưởi/làm mát, cảnh báo lỗi vòng lặp, SP ramp, phát hiện lỗi heater (bao gồm lỗi SSR và quá dòng heater), điều chỉnh hệ số làm mát tự động, giới hạn MV, lọc kỹ thuật số đầu vào, tự động điều chỉnh, phát hiện lỗi heater, điều khiển ON/OFF, logic điều khiển, hiển thị trạng thái PV/SV, điều chỉnh tự động… |
| Điều kiện môi trường | – Nhiệt độ hoạt động: −10 đến 55°C (không có ngưng tụ hoặc đóng băng) |
| – Độ ẩm hoạt động: 25% đến 85% | |
| – Nhiệt độ lưu trữ: −25 đến 65°C (không có ngưng tụ hoặc đóng băng) | |
| Bảo hành | – Nhiệt độ bảo hành 3 năm: −10 đến 50°C |
Kích thước E5CN-Q2MT-500

Liên hệ
Công ty TNHH Hải Phòng Tech là đại lý phân phối chính thức của hãng OMRON. Quý khách vui lòng liên hệ Hải Phòng Tech để nhận được báo giá ưu đãi nhất.





















